देशभरातील नेत्यांनी पंतप्रधान मोदींना दिल्या शुभेच्छा

नवी दिल्ली-
पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्या 73 व्या वाढदिवसानिमित्त राष्ट्रपती द्रौपदी मुर्मू आणि देश-विदेशातील अन्य नेत्यांनी त्यांना शुभेच्छा दिल्या. या विशेष प्रसंगी, समाजातील विविध घटकांपर्यंत विविध कल्याणकारी उपक्रम पोहोचवण्यासाठी भाजप आजपासून 2 ऑक्टोबरपर्यंत महात्मा गांधींच्या जयंतीपर्यंत “सेवा पखवाडा” सुरू करणार आहे. राष्ट्रपती द्रौपदी मुर्मू यांनी पंतप्रधान मोदींना त्यांच्या 73 व्या वाढदिवसानिमित्त शुभेच्छा देताना सांगितले की, मोदींनी त्यांच्या दूरदृष्टी आणि कणखर नेतृत्वाने अमृत कालदरम्यान भारताच्या प्रत्येक क्षेत्रात विकासाचा मार्ग मोकळा करावा अशी माझी इच्छा आहे. गृहमंत्री अमित शाह म्हणाले की, पंतप्रधान मोदींनी देशाच्या प्राचीन वारशाच्या आधारे भव्य आणि आत्मनिर्भर भारताचा भक्कम पाया रचला आहे. ते पुढे म्हणाले, ‘पक्ष संघटना असो की सरकार, आम्हाला नेहमीच राष्ट्रहिताला सर्वोच्च ठेवण्याची प्रेरणा मोदीजींकडून मिळते.’ भाजपचे राष्ट्रीय अध्यक्ष जेपी नड्डा म्हणाले, ‘पंतप्रधान मोदींनी भारतीय संस्कृतीच्या जागतिक प्रतिष्ठेला, लोकांचा विकास आणि देशाच्या प्रगतीला योग्य आकार दिला आहे.’ सोशल मीडिया प्लॅटफॉर्मवर पोस्ट करत आहे.
पंतप्रधान मोदींचे अभिनंदन करताना संरक्षण मंत्री राजनाथ सिंह म्हणाले, ‘पंतप्रधान मोदींनी केवळ भारताला नवी ओळख दिली नाही. उलट त्यामुळे जगभरात त्यांचा आदरही वाढला आहे. सार्वजनिक कल्याण आणि गरीब कल्याणासाठी पूर्णपणे कटिबद्ध असलेल्या मोदीजींनी भारताला नवीन उंचीवर नेले आहे. केंद्रीय मंत्री प्रल्हाद जोशी यांनीही पंतप्रधान मोदींना त्यांच्या 73 व्या वाढदिवसानिमित्त शुभेच्छा दिल्या आहेत. ते म्हणाले, ‘पंतप्रधान मोदींनी भ्रष्टाचार न करता थेट गरिबांना योजनांचा लाभ दिला आहे. अशीच लोकांची सेवा करत राहण्यासाठी ईश्वर त्यांना शक्ती देवो. पंतप्रधानांच्या वाढदिवसानिमित्त उत्तर प्रदेशातील वाराणसी येथील संकल्प सिद्धी हनुमान मंदिरात 73 किलोचा लाडू केक बनवण्यात आला आणि विशेष प्रार्थनाही करण्यात आली.

Leave a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Scroll to Top